Hannun Hannu na asali na Huawei ma5680t gpon olt fasaha bayani dalla-dalla huawei ma5680 olt

An haɓaka jerin SmartAX MA5680T bisa tushen haɗin kan dandamali na ƙarni na uku na Huawei kuma sune farkon haɗakar OLTs a duniya.Jerin MA5680T yana haɗa ayyukan tarawa da sauyawa, samar da babban densityxPON, Ethernet P2P, da GE/10GE tashoshin jiragen ruwa, da kuma samar da TDM da sabis na layin masu zaman kansu na Ethernet tare da madaidaicin agogo don tallafawa sabis na samun damar Intanet mai santsi, sabis na bidiyo, sabis na murya. , da babban abin dogaro da sabis.Wannan jerin yana haɓaka amincin cibiyar sadarwa, rage saka hannun jari a ginin cibiyar sadarwa, da rage farashin O&M.

Jerin MA5680T sun haɗa da babban ƙarfin SmartAX MA5680T da matsakaicin ƙarfi SmartAX MA5683T.Kayan masarufi da software na waɗannan samfuran biyu sun dace da juna don rage farashin shirye-shiryen kayayyaki don hanyar sadarwa.A cikin waɗannan samfuran guda biyu, SmartAX MA5680T yana ba da ramukan sabis na 16 kuma SmartAX MA5683T yana ba da ramukan sabis na 6.

Mabuɗin Siffofin

Dandali mai girma mai girma 

Matsakaicin MA5680T yana ba da babban dandamali mai ƙarfi wanda ke goyan bayan saurin sauyawa mai sauri.

Wanda aka haɓaka akan dandamalin kayan masarufi na iMAP da dandamalin software na IAS na Huawei, jerin MA5680T sun ɗauki manyan gine-gine da ƙira.

Ƙarfin juyawa na jirgin baya ya kai 3.2 Tbit/s.

Ƙarfin juyawa biyu na allon sarrafawa ya kai 480 Gbit/s.

Hukumar GPBD tana goyan bayan tashoshin GPON guda takwas kuma gabaɗayan ƙaramin yanki yana tallafawa har zuwa 8K ONTs.

Hukumar EPBD tana goyan bayan tashoshin EPON guda takwas.Dangane da rabon 1:64, gabaɗayan ƙaramin yanki yana tallafawa har zuwa 8K ONTs.

Rarraba dandamalin haɓakawa tare da na'urorin shiga hanyoyin sadarwa na Huawei, jerin MA5680T suna goyan bayan fasalulluka na Layer 2 da Layer 3 na na'urorin shiga hanyoyin sadarwa don samar da ayyuka masu dacewa da mai amfani da gaba.

Ƙarfin haɗaɗɗiyar damar samun damar GPON/EPON

1. EPON damar samun damar 

Ana amfani da tsarin gine-ginen ma'ana zuwa maƙasudi da yawa (P2MP) don tallafawa na gani mara kyau

watsawa ta hanyar Ethernet.Matsakaicin ƙimar sama da ƙasa na 1.25 Gbit/s ana tallafawa don samar da sabis na faɗaɗa mai sauri, saduwa da bandwidth

bukatun masu amfani.

A cikin hanyar da ke ƙasa, masu amfani daban-daban suna raba bandwidth a cikin rufaffiyar

yanayin watsa shirye-shirye.A cikin jagorar sama, ana amfani da rabon lokaci multiplex (TDM) don raba bandwidth.

Jerin MA5680T yana goyan bayan ƙayyadaddun bandwidth mai ƙarfi (DBA) tare da ƙimar 64 kbit/s.Don haka, bandwidth na masu amfani da tashar tashar ONT za a iya keɓancewa da ƙarfi bisa ga buƙatun mai amfani.

Tsarin EPON yana amfani da fasahar watsawar gani mara kyau, kuma mai raba gani yana amfani da yanayin P2MP kuma yana goyan bayan rabe-raben 1:64.

Tazarar watsawa mai goyan bayan ya kai kilomita 20.

Za'a iya tsara kewayon fasahar kewayo, jeri ta atomatik, ko jeri na farko.

 

Ikon samun damar GPON

Ana tallafawa babban ƙima.Matsakaicin ƙimar ƙasa ya kai 2.488 Gbit/s kuma ƙimar sama ya kai 1.244 Gbit/s.

Ana goyan bayan nisa mai tsayi.Matsakaicin nisan watsawa ta jiki na ONT shine kilomita 60.Tazarar jiki tsakanin ONT mafi nisa da ONT mafi kusa zai iya zuwa kilomita 20.

Ana tallafawa babban rabo mai girma.Tashar tashar jiragen ruwa ta GPON mai tashar jiragen ruwa 8 tana goyan bayan raba rabo na 1:128, wanda ke ƙara ƙarfin aiki kuma yana adana albarkatun fiber na gani.

Babban yawa ana tallafawa.Jerin MA5680T yana ba da damar GPON mai tashar 8 ko tashar jiragen ruwa 4

jirgi don ƙara ƙarfin tsarin.

Ana tallafawa aikin H-QoS (nagartar sabis na matsayi) don saduwa da SLA

bukatun abokan ciniki daban-daban na kasuwanci.

 

Ƙarfin QoS mai ƙarfi

Jerin MA5680T yana ba da waɗannan hanyoyin QoS masu ƙarfi don sauƙaƙe da

gudanar da ayyuka daban-daban:

Yana goyan bayan kulawar fifiko (dangane da tashar jiragen ruwa, adireshin MAC, adireshin IP, ID na tashar tashar TCP, ko ID na tashar tashar UDP), taswirar fifiko da gyare-gyare dangane da filin ToS da 802.1p, da sabis na bambanta DSCP.

Yana goyan bayan sarrafa bandwidth (dangane da tashar jiragen ruwa, adireshin MAC, adireshin IP, ID na tashar TCP, ko

ID na tashar tashar tashar UDP) tare da girman iko na 64 kbit/s.

Yana goyan bayan tsarin tsara jerin gwano guda uku: fifikon layi (PQ), zagaye mai nauyi (WRR), da PQ+WRR.

Yana goyan bayan HQoS, wanda ke tabbatar da bandwidth na sabis da yawa don masu amfani da yawa: Mataki na farko yana tabbatar da bandwidth mai amfani, kuma matakin na biyu yana tabbatar da bandwidth don kowane sabis na kowane mai amfani.Wannan yana tabbatar da cewa an ba da tabbacin bandwidth ɗin gaba ɗaya kuma an ware fashe bandwidth daidai.

 

Cikakken matakan tabbatar da tsaro

Jerin MA5680T sun cika buƙatun tsaro na sabis na sadarwa, suna amfani da cikakken ka'idojin tsaro, kuma suna tabbatar da cikakken tsaro na tsarin da mai amfani.

1. Tsarin tsaro matakan

Kariya daga harin DoS (ƙin sabis).

MAC (ikon samun damar kafofin watsa labarai) tace adireshin

Anti-ICMP/IP harin fakitin

Tushen adireshin tushen hanyar tacewa

Baƙaƙe

2. Ma'aunin tsaro na mai amfani

DHCP (Daynamic Host Kanfigareshan Protocol) Zaɓin 82 don haɓaka tsaro na DHCP

Daure tsakanin adireshin MAC/IP da tashar jiragen ruwa

Anti-MAC spoofing da anti-IP spoofing

Tabbatarwa bisa lambar serial (SN) da kalmar wucewa ta ONU/ONT

Rubutun ruɗi sau uku

Rufaffen watsa shirye-shiryen watsa shirye-shirye a cikin hanyar GPON na ƙasa don masu amfani daban-daban,

kamar AES (madaidaicin ɓoye ɓoye) 128-bit boye-boye

GPON nau'in B OLT dual homing

Haɗin kai mai wayo da hanyar haɗin kai don hanyar sadarwa tare da tashoshi biyu na sama

Topology na cibiyar sadarwa mai sassauci

A matsayin dandalin samun dama ga sabis da yawa, jerin MA5680T suna goyan bayan hanyoyin samun dama da yawa da kuma hanyoyin sadarwa da yawa don saduwa da buƙatun topology na cibiyar sadarwa na masu amfani akan daban-daban.

muhalli da ayyuka.

Ƙirar dogaro mai ɗaukar kaya

Ana la'akari da amincin tsarin tsarin MA5680T a cikin tsarin,

hardware, da ƙira software don tabbatar da cewa na'urar tana aiki a cikin yanayin al'ada.The

jerin MA5680T:

Yana ba da tabbacin walƙiya da ayyukan tsangwama.

Yana goyan bayan faɗakarwa na kuskure akan raka'a da sassa (cinyewa) da suka ƙare, kamar fan,

wutar lantarki, da baturi.

Ana tallafawa kariyar 1+1 (nau'in B) don tashar PON da 50 ms matakin kariyar kariyar canjin sabis don fiber na gani na kashin baya.

Yana goyan bayan haɓakawa a cikin sabis.

Yana goyan bayan gano babban zafin jiki don tabbatar da amincin tsarin.

Ana tallafawa ayyukan tambayar zafin allo, saita madaidaicin zafin jiki, da babban rufewar zafin jiki.

Ɗauki madadin 1+1 na sakewa don allon sarrafawa da allon dubawa na sama.

Yana goyan bayan swappable mai zafi don duk allunan sabis da allon sarrafawa.

Yana ba da da'irar farawa mai laushi, da'irar kariya, kariya mai iyaka na yanzu, da gajeriyar kariyar da'ira

don ikon shigar da allunan da ke cikin ƙasan ƙasa don kare allunan daga faɗuwar walƙiya da tashin hankali.

Yana goyan bayan nau'in GPON B/nau'in C OLT homing dual.

Yana goyan bayan hanyar haɗin kai mai wayo da saka idanu don hanyar sadarwa tare da tashoshi biyu na sama.

Ƙididdiga na Fasaha

Ayyukan tsarin

Ƙarfin Jirgin baya: 3.2 Tbit/s;iya canzawa: 960 Gbit/s;Iyakar adireshin MAC: 512K Layer 2/Layer 3 isar da ƙimar layi

BITS/E1/STM-1/ Yanayin aiki tare agogon Ethernet da yanayin aiki tare na agogo IEEE 1588v2

Bayanan Bayani na EPON

Ya karɓi ƙirar 4-port ko 8 high-dens board board.

Yana goyan bayan SFP pluggable Optical module (PX20/PX20+ ikon module an fi so).

Yana goyan bayan iyakar tsagawar 1:64.

Yana ba da damar sarrafa rafukan 8k.

Yana goyan bayan gano ikon gani.

Yana ɗaukar fasahar sarrafa zirga-zirga ta musamman don biyan buƙatun sarrafawa

daban-daban VLANs.

Bayanin GPON

Ya karɓi ƙirar allon GPON mai girman tashar tashar jiragen ruwa 8.

Yana goyan bayan SFP pluggable na gani module (aji B/class B+/class C+ ikon module ne

fi so).

Yana goyan bayan tashar jiragen ruwa na GEM 4k da 1k T-CONTs.

Yana goyan bayan iyakar tsagawar 1:128.

Yana goyan bayan ganowa da keɓewar ONT wanda ke aiki a cikin ci gaba da yanayin.

Yana goyan bayan yanayin aiki na DBA mai sassauƙa, da ƙarancin jinkiri ko ingantaccen bandwidth mai girma

yanayin.

100M Ethernet P2P access board

Yana goyan bayan tashoshin jiragen ruwa na 48 FE da kuma SFP pluggable optical module akan kowane allo.

Yana goyan bayan tsarin gani guda-fiber bidirectional.

Yana goyan bayan zaɓi na DHCP 82 wakilin relay da wakilin relay na PPPoE.

Yana goyan bayan Ethernet OAM.

Girman Subrack (Nisa x Zurfin x Tsawo)

Ƙarƙashin MA5680T: 490 mm x 275.8 mm x 447.2 mm

Ƙarƙashin MA5683T: 442 mm x 283.2 mm x 263.9 mm

Yanayin gudu

Yanayin yanayin aiki: -25 ° C zuwa + 55 ° C

Shigar da wutar lantarki

-48 VDC da tashoshin shigar da wutar lantarki biyu (an goyan baya)

Wurin lantarki mai aiki: -38.4 V zuwa -72 V

Ƙayyadaddun bayanai

Siga Ƙayyadaddun bayanai
Tsayin aiki 1310 (RX)/1490(TX)
Ikon gani +2 ~ +7dBm
Karbar hankali -27dBm
Matsakaicin nisa 20km
Matsakaicin rabo mai rarrabawa 1:32
Iyawa 8 PON, 256 ONU
MAC 8k don katin ƙirar OLT guda ɗaya, 16k don duka tara
Uplink tashar jiragen ruwa 8 10/100/1000 Ethernet RJ45 tashar jiragen ruwa
PON tashar jiragen ruwa 8 SC fiber tashar jiragen ruwa
tashar tashar sarrafawa RJ45, RS232, don gyara na'urar
Farashin MTBF Awanni 100,000
Farashin GEON Taimakawa IEEE802.3ah
Taimakawa DBA tare da mafi ƙarancin 1Kbps daidaitacce
Goyi bayan hanyar haɗin 1Gbps sama da ƙasa mahaɗin mahaɗa mai ma'ana
Goyan bayan ɓoyewar AES-128 zuwa kowane Mai gano Haɗin Mahimmanci
Goyi bayan aikin OAM mai ƙarfi, aiwatar da sarrafa telnet, kiyayewa da haɓakawa
Goyan bayan ganowa ta atomatik da rajista ta atomatik na ONU (aiki na ainihi)
Ana goyan bayan ladabi Taimakawa IEEE802.3, IEEE802.3u, IEEE802.3ab
Taimakawa IEEE802.1Q VLAN
Taimakawa IEEE 802.1P QoS
Gudanar da hanyar sadarwa Goyan bayan gudanarwar GUI bisa SNMP
Taimakawa Gudanar da Serial Interface Gudanarwa na gida da gudanarwar ƙirar ƙirar gida da sarrafa Telnet GUI dangane da CLI
Sauran ayyuka Goyi bayan rahoton yarjejeniya 1GMPv1/v2, tambaya da barin linzamin kwamfuta
Taimakawa DHCP Snooping
Taimakawa koyon adireshin IPv4 bisa tushen DHCP Snooping
Taimakawa ARP Snooping, QoS da sauransu