Lokacin da masu cibiyar bayanan ke gina haɗin gwiwar cibiyar sadarwar bayanan, galibi suna la'akari da batutuwa kamar manyan bandwidth, ƙarancin latency, babban yawa, ƙaddamar da sauri, aiki mai sauƙi da kulawa, da babban abin dogaro.A halin yanzu, fasahar OTN mai girma-bandwidth na yau da kullun ana sarrafa ta ne daga manyan masana'antun kayan aikin sadarwa da yawa (an tattauna guntu daban-daban), kamar Huawei, ZTE, da Aran.Babban kwastomomin da suke fuskanta su ne kamfanonin sadarwa na gargajiya, don haka fasalulluka na OTN an tsara su ne don dacewa da halayen sabis na waɗannan masu aiki.Saboda wannan, ana ƙara amfani da OTN a aikace-aikacen cibiyar sadarwar DCI a cikin masana'antar Intanet.Matsaloli da yawa masu rikitarwa.
Siffofin kayan aikin OTN iri ɗaya ne matsalolin da DCI ke fuskanta, haɓakar kasuwanci mai ƙarfi, ƙarfin OAM mai ƙarfi na hanyar sadarwa, tsarawa da kuma damar iya yin amfani da bandwidth daban-daban na granular granular, haƙurin kuskuren layi a ƙarƙashin yanayi mai nisa, da amfani da ƙarancin wutar lantarki kai tsaye. halin yanzu.Fasaloli kamar ƙarancin amfani da wutar lantarki na kayan aiki.
1. Ƙarfin kashe kuɗi na kasuwanci yana buƙatar ma'aikatan O&M su zama ƙwararrun ƙwararru, dogaro da tallafin fasaha daga masana'antun, kuma suna da ƙarin fasahar rufewa.
2. Ƙarfin OAM mai ƙarfi, ƙayyadaddun ƙayyadaddun ƙayyadaddun ƙayyadaddun ƙayyadaddun ƙayyadaddun ƙayyadaddun ƙayyadaddun ƙayyadaddun ƙayyadaddun ƙayyadaddun ƙayyadaddun ƙayyadaddun ƙayyadaddun ƙayyadaddun ƙayyadaddun haɗin kai da haɗin kai tare da hanyoyin sadarwar giciye, da ayyuka marasa amfani kuma suna kawo ƙarin watsawa da farashin aiki zuwa cibiyar sadarwar DCI.
3. Daban-daban na tsara tsarin iyawar granule suna sa tsarin tsarin firam ɗin sabis ya fi rikitarwa da ƙarin baiti.
4. Haƙuri na kuskuren layi mai nisa yana sa FEC algorithm hadaddun, yana cinye fiye da kima kuma yana ɗaukar lokaci mai tsawo don aiwatarwa.
5. Yanayin samar da wutar lantarki na 48V-DC na kayan aikin OTN ya bambanta da ma'auni na 19-inch 220V-AD (ko 240V-DC) da ake amfani da su a yawancin cibiyoyin bayanai.Shigarwa yana da rikitarwa kuma yana buƙatar canjin wutar lantarki a cikin ɗakin kwamfuta
6. Kayan aikin OTN na gargajiya yana da babban firam, wanda bai dace da shigarwa a cikin ɗakunan ajiya na yau da kullun ba, kuma ƙarfin ƙarfin ba shi da yawa.Fadada daga baya yana da matsala kuma yana buƙatar a motsa ko sake gina kabad.
A halin yanzu, cibiyar sadarwar mu ta DCI ta fi samar da bututun don bayanan cibiyar bayanai.Babban halaye na tsarin kasuwanci shine: buƙatun granularity mai haɗin kai da guda ɗaya, babban bandwidth, sabis na cibiyar giciye (musamman IDC mai aiki da yawa, manyan sabis na bayanai)) yana da ƙarancin latency da buƙatu masu girma don kwanciyar hankali na cibiyar sadarwa;A lokaci guda, saboda rashin kwararrun masu dacewa da masana'antar da suka dace a masana'antar Intanet, aiki da kuma kula da hanyoyin sadarwa na DCI suna buƙatar "sauki" da "sauki" da "sauki" sau uku (inda ba a faɗi abubuwa masu sauƙi "ba). ko wata irin hanyar sadarwa ce?);da fashewar ci gaban da yanar-gizo ya sa gini da fadada sake zagayowar bukatun ya fi guntu (masu aiki' OTN fadada sake zagayowar ne kullum rabin shekara zuwa shekara guda, yayin da Internet ta kansa DCI fadada bukatun ne 1 zuwa 3 months), Saboda haka, wajibi ne a damfara. lokaci a duk fannoni.
Saboda haka, OTN yana ba da mafita mai amfani ga DCI, amma OTN ba shine mafi dacewa mafita ga DCI ba.Yanzu da cibiyar sadarwar DCI ke haɓaka, ana ƙara buƙatar wasu hanyoyin da suka dace don magance matsalolin da suka kama daga farashi zuwa gini, aiki da kulawa.matsaloli daban-daban da aka fuskanta.Kuma waɗannan matsalolin ba kome ba ne fiye da buƙatun shida na hanyar sadarwa na DCI (babban bandwidth, ƙananan latency, babban yawa, ƙaddamar da sauri, aiki mai sauƙi da kiyayewa, da babban abin dogara):
1. Babban bandwidth, cibiyar sadarwa ta Rich ba ta da nau'ikan hanyoyin watsa labarai na DCI sune mafi sauki, a halin yanzu ana amfani da su 10g ko 300G, da sauransu, don haka babu buƙata don yin shi tare da babban bandwidth Bandwidth a wasu granularities.Saboda gaskiyar cewa nisa daga cibiyar sadarwa ta DCI gabaɗaya ba ta da tsayi sosai, ta amfani da tsarin 400G dangane da 200G PM-16QAM dual-carrier modulation, nisan watsawa ba tare da isar da wutar lantarki ba zai iya zama kusan kilomita 500 (PM-64QAM shine). kimanin kilomita 200) , ta yadda ba za a iyakance tazarar metro kashin baya na DCI ba.
2. Ƙananan latency, bukatun kasuwanci na DCI, musamman ma lokacin da ake amfani da lissafin girgije don tara albarkatu da cibiyoyin bayanai masu yawa, ana ƙididdige latency a matakin microsecond, don haka lokacin watsa bayanai ya kamata ya kasance a takaice kamar yadda zai yiwu, yana fatan ya wuce gudun haske.Kawar da aikin sarrafa bayanan da ba dole ba kuma rage hanyoyin watsa sigina.Misali, ta hanyar cire aikin SD-FEC wanda 100G OTN ke amfani da shi, baya-baya-baya guda ɗaya zai iya adana microsecond 200, kuma cire madaidaicin matakin OTN na iya adana dubun seconds, kuma a hankali amfani da hubspoke topology don mahimman ayyuka. don tabbatar da mafi guntu hanya.Tabbas, yana iya yin aiki tare da MPLS da QOS a matakin IP don ƙoƙarin tabbatar da cewa jinkiri a matakin isar da bayanai shima ya fi kyau.
3.High yawa, U guda ɗaya, ko 2U, na iya cimma iyakar bandwidth har zuwa T, DWDM na gani na gani da kuma ƙaddamar da siginar siginar lantarki, inganta haɓakar ƙima na na'urar, da kuma rage girman ma'auni na gani.Misali, yin amfani da na'urorin gani na QSFP28 na iya tabbatar da cewa damar samun damar 100G na na'ura guda ɗaya ta inganta sosai, kuma yin amfani da na'urorin hasken rana na CFP2 a gefen layi na iya tabbatar da cewa an inganta saurin watsawa na na'urar gabaɗaya, 1U zai iya. ku 1.6T, 3.2T.A halin yanzu, samfuran da ke da alaƙa da yawa sun bayyana a duniya, kamar ADVA, coriant, ciena da sauran kamfanoni.Tabbas, Huawei na cikin gida shima ya ƙaddamar da samfuran 902 masu alaƙa.Sai dai kuma har ya zuwa kammala wannan labarin, ga dukkan alamu ba a kammala gwajin shiga yanar gizo na ma’aikatar masana’antu da fasahar sadarwa ba.Babban yawa zai haifar da babban amfani da wutar lantarki da kuma zubar da zafi.Don haka, dole ne a watsar da ainihin hanyar OTN ɗin zafi na hagu da dama a ciki da waje, sama da ƙasa iska a ciki da waje.
Bukatun sanyaya na'urar.
4. Aiwatar da sauri, ta amfani da daidaitattun daidaitattun IDC 19-inch rack, kama da nau'in sabobin na yau da kullun, ta yin amfani da AC-220V don samar da wutar lantarki kai tsaye, kawar da buƙatar wutar lantarki da canjin majalisar, da kuma fahimtar cewa ana iya sanya kaya a kan. shelves nan da nan bayan sun isa cikin dakin kwamfutar, kuma ana iya daidaita su bayan shigar da wutar lantarki.kasuwanci, da kuma yin aiki mai kyau a cikin daidaitaccen aikin karɓa don cimma saurin turawa.
5. Sauƙaƙan aiki da kiyayewa, buƙatun samfurin kasuwanci na DCI, nisa tsakanin cibiyoyin bayanai ba zai yi nisa sosai ba, kuma hadaddun gudanarwa sama da ƙasa, OAM da sauran ayyuka ba lallai ba ne don taka muhimmiyar rawa a cikin wannan yanayin, kuma ana rage aiki mai rikitarwa. Yana inganta ingantaccen watsa bayanai, yana inganta lokacin sarrafa bayanai, kuma yana da mafi girman buƙatu don fasaha kuma yana da ƙarin rufewa.Haɗin sigina kai tsaye ta hanyar Ethernet yana kawar da rikitaccen saman OTN, don haka injiniyoyin cibiyar sadarwar IP na al'ada zasu iya aiki da kiyaye tsarin DCI.Bayan haɗa sabbin hanyoyin mu'amala na arewa kamar samfurin YANG, REST API, da netconf, ana haɓaka kayan sarrafa kayan watsawa na DCI da sarrafa kayan aikin cibiyar sadarwa ta IP tare da mahaɗa iri ɗaya, ta yadda za a fi aiwatar da tsarin gudanarwar cibiyar sadarwa ta tsakiya.
6. Babban aminci, jigilar jiki da yawa da fasahar kariya waɗanda ba su da masaniya game da babban Layer za su ci gaba da taka rawa a cikin hanyar sadarwa ta DCI.Rashin gazawa a matakin haɗin kai bai kamata ya sami wani tasiri akan sabis ba sai dai idan an katse su gaba ɗaya.Hankali ko tasiri, ko sauyawar kariya ce, jita-jita ta hanyar haɗin gwiwa, haɓaka jinkiri, da sauransu.
Lokacin aikawa: Fabrairu-13-2023